ผู้บริหารระดับสูงของกรมศุลกากร เข้าเยี่ยมคารวะ Deputy Chief of Operations, Office of Foreign Operations แห่งหน่วยงาน Drug Enforcement Administration ณ สำนักงานใหญ่ DEA เมืองอาร์ลิงตัน รัฐเวอร์จิเนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา
-
หน้าหลัก
- ข่าว/กิจกรรม/ประชาสัมพันธ์
- เนื้อหา
วันที่ : 30 มีนาคม 2566 09:58:11
จำนวนผู้เข้าชม : 175
วันที่ 27 มีนาคม 2566 เวลา 13.30 น. นายพชร อนันตศิลป์ อธิบดีกรมศุลกากร นายพันธ์ทอง ลอยกุลนันท์ รองอธิบดี รักษาการในตำแหน่งที่ปรึกษาด้านการพัฒนาและบริหารการจัดเก็บภาษี นายพงศ์เทพ บัวทรัพย์ รองอธิบดีรักษาการในตำแหน่งที่ปรึกษาด้านพัฒนาระบบควบคุมทางศุลกากร และคณะ เข้าเยี่ยมคารวะ Mr. George S. Papadopoulous, Deputy Chief of Operations, Office of Foreign Operations แห่งหน่วยงาน Drug Enforcement Administration โดยทั้งสองฝ่ายได้หารือข้อราชการด้านการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด พร้อมเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ของหน่วยงาน ณ สำนักงานใหญ่ DEA เมืองอาร์ลิงตัน รัฐเวอร์จิเนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา
![](data_files/e3320839446217bff61230d632e29a4b.jpg)
![](data_files/1e354ca5829e5bd3eca508b86924a0b5.jpg)
![](data_files/fd895fab99826cc1b26f9296862b3b2b.jpg)
![](data_files/f97b4eb16c0d726731e1efbaf8e12987.jpg)
วันที่ปรับปรุงล่าสุด : 30 มีนาคม 2566 09:58:11
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ : กองยุทธศาสตร์และแผนงาน
กองยุทธศาสตร์และแผนงาน กรมศุลกากร เลขที่ 1 ถ.สุนทรโกษา คลองเตย กทม. 10110
หมายเลขโทรศัพท์ : +662-667-7609